กรุงเทพฯ เมืองหลวงของเรามีวัดอยู่เยอะนะ ที่สำคัญสถาปัตยกรรมสวยงามทั้งนั้น อย่างวัดอรุณราชวราราม หรือวัดอรุณฯ เป็นวัดริมน้ำคู่บ้านคู่เมืองของเรามาอย่างยาวนาน ที่วัดแห่งนี้ไม่ได้มีเพียงแค่คนไทยเท่านั้นที่ชื่นชมความสวยงาม แต่ชาวต่างชาติเองก็ต่างชอบและมาเยี่ยมชมศิลปะของวัดอรุณฯ ที่ไม่สามารถหาชมที่ไหนได้จริงๆ ดูรีวิวเต็มๆ ที่ เที่ยว กิน ช้อป ตลาดน้ำคลองลัดมะยม ตลาดน้ำในกรุงเทพ ล่องเรือมาด ... https://nigelq023jji6.wikicorrespondent.com/user